சாம்சங் கேலக்ஸி S10 லைட்

0
16
சாம்சங் கேலக்ஸி S10லைட்: டிசைன் மற்றும் டிஸ்ப்ளே!
சாம்சங்கின் பிரீமியம் எண்ட் ஃப்ளாக்ஷிப்களில் இருந்து மாறுபட்டு இருப்பதால், கேலக்ஸி S10லைட் ஆடம்பரமான டிசைன் அம்சங்களை கொண்டிருக்கவில்லை. இது போல, போனின் டிஸ்ப்ளேயில் எதுவும் வளைவு டிசைன் இல்லை, போனின் பின்புறத்தில் கண்ணாடி போன்ற பிரீமியம் அம்சங்களும் இதிலில்லை.

உண்மையில், விலையை ரூ .39,999 க்குள் கொண்டு வருவதற்கு என, சாம்சங் சமீபத்திய வரவான கொரில்லா கிளாஸ் 5 ஐ பயன்படுத்துவதற்கு பதிலாக இரண்டு தலைமுறைக்கும் முன்புள்ள மாடலான பழைய கொரில்லா கிளாஸ் 3 ஷில்டை டிஸ்ப்ளேக்கு பயன்படுத்தியுள்ளது.

இருப்பினும், சாம்சங்கின் பெயருக்கு, டிசைனில் செய்த இந்த மாற்றங்கள் எந்த குறைவையும் ஏற்படுத்தவில்லை .இது உபெர் பிரீமியம் கேலக்ஸி S10 போன்ற அதே டிசைனில் இல்லை என்பது உண்மைதான் என்றாலும், இது இன்னொரு விதத்தில் ஒரு உயர்நிலை சாதனமாகவே தோற்றமளிக்கிறது.

சாம்சங்கின் சில புத்திசாலித்தனமான டிசைன் தேர்வுகள் தான் இதற்கு காரணம்!

போனின் பின்புறத்தில், கண்ணாடி போன்றே தெரியும் கிளாஸ்டிக் பேனல் உள்ளது, இது உண்மையில் பாலிகார்பனேட்டாக இருந்தபோதிலும், நாம் ஆராயாமல் இதை பார்த்தால், கண்ணாடி என்றே நம்பிவிடுவோம்.

இந்த கிளாஸ்டிக் பற்றி நமக்கு முன்பே தெரியாமல் இருந்து, கேலக்ஸி S10லைட்டை தூரத்திலிருந்து பார்த்தால், அதன் பின்புறத்தில் இருப்பதை பிளாஸ்டிக் என கூறுவது மிகவும் கடினம், அந்த அளவுக்கு அது கண்ணாடி போல் உள்ளது. போனை நம் கையில் வைத்தவுடன் மட்டும் தான் அது பிளாஸ்டிக் என்ற உண்மையே தெரியும்.

போன் நம் அருகில் இருந்தால் கூட, S10லைட் போனின் பின்புறத்தில் பிளாஸ்டிக் தான் உள்ளது என்று உறுதியாகக் கூறுவதற்கு அதை பற்றிய முன் அறிவு கண்டிப்பாக தேவை, நிச்சயமாக சாம்சங் S10 லைட்டை எல்லா விதத்திலும் பிரீமியம் போனாக நிறுவ முயற்சிக்கிறது என்று நாம் அறியலாம்.

S10 லைட்டை சாம்சங் எல்லா விதத்திலும் எளிமையான போனாக இருக்குமாறு தான் டிசைன் செய்துள்ளது. போனின் பின்புற பேனல் உறுதியான OIS பிராண்டில் உள்ள ட்ரிபிள் கேமராவை கொண்டுள்ளது. இதனுடன் கம்பெனி லோகோவும் இடம்பெற்றுள்ளது. பேனலின் மூலைகளில் உள்ள மெல்லிய வளைவுகளுடன், இது பளபளப்பாகவும் உள்ளது. இதில் கைரேகை சென்சாரும், ஸ்மட்ஜ் மேக்னட்டும் உள்ளது. இந்த போனின் அழகை இந்த ஸ்மட்ஜ்கள் எந்த விதத்திலும் கெடுக்கவில்லை.

கேமராக்கள், செயல்திறன் மற்றும் பேட்டரி!

கேலக்ஸி S10 லைட்டின் சிப்செட் 2019 ம் ஆண்டின் குவால்காம் சிப்செட் போல் சிறப்பாக இருக்கும் என கட்டூரைகள் கூறுகிறது. ஆனால் நிஜத்தில் நோட் 10 மற்றும் S10 சீரிஸ் போன்களை விட கேலக்ஸி S10 லைட் சக்திவாய்ந்ததாகவே உள்ளது.

இந்த போனின் முக்கிய விஷயங்களை பார்த்தால் இது குவால்கோமின் ஸ்னாப்டிராகன் 855 சிப்செட்டில் இயங்கும் ஆக்டா கோர் ப்ராசசர் மற்றும் 8GB ரேமை கொண்டுள்ளது. இது 128GB மெமரியுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. இதன் மெமரியை மைக்ரோ SD கார்டு மூலம் மேலும் அதிகரிக்கலாம்.

இப்போதுள்ள சில புதிய ஃப்ளாக்ஷிப்களைப் போலல்லாமல், இந்த போன் யுஎஃப்எஸ் 3.0 வேகத்தை ஆதரிக்காது. ஆனால் ஒரு பயனராக, எப்படியிருந்தாலும் இந்த வித்தியாசத்தைக் நீங்கள் கண்டறிவது கடினம் தான். ஏதாவது அப்ளிகேஷன்களை திறக்கும்போதோ அல்லது ஒரு விளையாட்டை பதிவிறக்கம் செய்யும்போதோ சரி போன் படுவிரைவாக தான் செயல்படுகிறது.

எனவே, செயல்திறனைப் பொறுத்தவரை, இந்த போன் எந்த விதத்திலும் ஒரு ஃப்ளாக்‌ஷிப் போனுக்கு குறைவானது இல்லை, அன்றாடம் பயன்படுத்தும் அப்ளிகேஷன்களிலும் சரி, உயர் கிராபிக்ஸ் தேவைப்படும் PUBG மொபைல் மற்றும் கால் ஆஃப் டூட்டி போன்ற கேம்களும் சரி இந்த போனில் பிரச்சனையே இல்லாமல் இயங்குகிறது.

சாதனைகள் என்று பார்க்கும்போது, S10 லைட் தனது சொந்த சாதனைகள் நிறைய வைத்திருக்கிறது, ஏனெனில் இது AnTuTuஇன் GPU தீவிர சோதனையில் 464408 புள்ளிகளைப் பெற்றுள்ளது. கீக்பெஞ்சின் சிங்கிள் கோர் டெஸ்டில் இந்த போன் 529 புள்ளிகளையும், மல்டி-கோர் டெஸ்டில் 2420 புள்ளிகளையும் பெற்று அசத்தியுள்ளது.

இந்த போன் இந்த அளவுக்கு சிறப்பாக செயல்பட இன்னொரு காரணம் என்னவென்றால், சாம்சங் தனது ஆண்ட்ராய்டு 10 ஐ அடிப்படையாக கொண்ட ஒன் UI 2 போலவே இந்த மாடலை டிசைன் செய்துள்ளது. லிக்யூட் அனிமேஷன்கள் மற்றும் சைகைக் கட்டுப்பாடுகளை எளிதாக்குவது மட்டுமில்லாமல், சாம்சங் பே மற்றும் சாம்சங் ஹெல்த், பிக்ஸ்பி (விஷன், லென்ஸ் மோட், ரோட்டின்) உள்ளிட்ட அப்ளிகேஷன்களுக்கும் மற்றும் சேவைகளுக்கும் இந்த UI ஆதரவு தருகிறது. சாம்சங் நாக்ஸ் என்று அழைக்கப்படும் பாதுகாப்பு தளத்தின் ஆதரவும் இந்த போனுக்கு உள்ளது.

சாம்சங்கின் பெயருக்கு ஏற்றவாறு, இது தனது ஒன் UI யின் இரண்டாம் தலைமுறையை மிகச் சிறப்பாக மேம்படுத்தியுள்ளது, இதனால் இப்போது புதியதாக வரும் எல்லா போன்களின் பேட்டரி ஆயுளும் அதிகரித்துள்ளது. கேலக்ஸி S10 லைட்டைப் பொறுத்தவரை, ஸ்னாப்டிராகன் 855 SoC உடன் இணைந்து இயங்கும் சிறப்பான ஓஎஸ் 7nm செயல்முறையைப் பயன்படுத்தி வடிவமைக்கப்பட்டு இருப்பதால், பெரிய அளவிலான 4500mAh பேட்டரி இந்த போனில் இடம்பெற்றுள்ளது, இது பேட்டரி ஆயுளை உறுதிப்படுத்துகிறது.

நாங்கள் இந்த போனை பயன்படுத்தி பார்கும் போது, இந்நிறுவனம் அளித்த வாக்குறுதியின்படி இந்த போன் சிறப்பாக செயல்படுவதை அறிந்தோம். போனை மிதமான பயன்பாட்டில் பயன்படுத்தும் போது, S10 லைட்டின் பேட்டரி ஒன்றரை நாள் நீடித்தது, அதே நேரத்தில் கேம்கள் நிறைய விளையாடினால் அல்லது ஏராளமான போட்டோக்ளை கிளிக் செய்தால் பேட்டரி ஒரு நாள் நீடித்து இருந்தது. இந்த போனின் கிளாரிட்டியில் அசந்து நாம் கண்டிப்பாக நிறைய போட்டோக்கள் எடுப்போம்.

இந்த போன் இவ்வளவு சிறப்பாக செயல்பட இன்னொரு காரணம், வேகமாக சார்ஜ் ஏற்ற உதவும் 45W சார்ஜரும் தான். இருப்பினும், இந்த போனை வாங்கும் போது சாம்சங் நிறுவனம் 45W சார்ஜரை சேர்த்து விற்காது என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும், அதற்கு பதிலாக இந்த போனை 25W சார்ஜருடன் விற்கிறார்கள் – இந்த 25W சார்ஜர் தான் S10 மற்றும் நோட் சீரிஸுடன் வரும் சார்ஜர்கள். 45W சார்ஜர் போல் இல்லாவிட்டாலும் இந்த 25W சார்ஜர் நம்மை ஏமாற்றாமல் 70 நிமிடங்களில் போனின் பேட்டரியை சார்ஜ் செய்து விடுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here