மூணாறு சிறந்த சுற்றுலா இடங்கள்..

0
955

1. டாடா டீ அருங்காட்சியகம்

மூணாறு தேயிலைத் தோட்டங்கள் தனக்கென ஒரு பாரம்பரியத்தையும் மதிப்பீட்டையும் கொண்டவையாக உள்ளன. இந்தப் பாரம்பரிய அந்தஸ்தைக் கருத்தில் கொண்டு மூணாறில் உள்ள டாடா தேயிலை மிகவும் உயர்தரமான கூறுகள் கொண்ட தேயிலையின் ஆரம்ப நிலை மற்றும் அதன் வளர்ச்சியின் கேரளாவின் உன்னத நிலை போன்றவற்றை நன்கு தெரிவிக்கும் நோக்கத்தோடு சில ஆண்டகளுக்கு முன்பு ஒரு அருங்காட்சியகம் தொடங்கப்பட்டது. இந்த அருங்காட்சியகத்திலுள்ள அரியப் பொருட்கள், புகைப்படங்கள் மற்றும் இயந்திரங்கள் யாவும் மூணாறு தேயிலை தோட்டத்தின் தொடக்கம் வளர்ச்சி என அனைத்துக் கதைகளையும் கூறுவதாக உள்ளது. இந்த அருங்காட்சியகம் டாடா தேயிலை எஸ்டேட் அமைந்துள்ள நல்ல தண்ணீர் எஸ்டேட்டில் அமைந்துள்ளது. இது பார்க்கத் தகுந்த இடமாகும்.

மூணாறில் உள்ள டாடா டீ அருங்காட்சியகம்

2. பிளாசம் பூங்கா

மூணாரில் உள்ள சித்திரபுரத்திலிருந்து 3 கி.மீ. தொலைவில் பள்ளிவாசல் அமைந்துள்ளது. இது கேரளாவின் முதல் நீர்மின்திட்ட இடமாகவும் உள்ளது. இது கண்ணைக்கவரும் அழகிய காட்சிகளைக் கொண்ட இடமாகவும் சுற்றுலாப்பயணிகள் வந்து குவியும் ஒரு சுற்றுலாத் தலமாகவும் உள்ளது.

பிளாசம் பூங்கா தாவரங்கள் அரிய வகை அழகான தோட்டங்கள் உள்ளது, மரங்கள் மற்றும் பூக்கள் , நீர் சைக்கிள் வசதிகள், குழந்தைகளுக்கு சைக்கிள் படகோட்டம், ரோலர் ஸ்கேட்டிங் போன்றவை

3. ஆனைமுடி சிகரம்

எரவிகுளம் தேசியப் பூங்காவினுள் அமைந்துள்ள இடம் ஆனைமலை சிகரமாகும். தேன்னிந்தியாவின் மிக உயரமான இந்தச் சிகரம் 2700 மீ உயரம் உள்ளது. இந்தச் சிகரத்தில் ஏறுவதற்கு எரவிகுளத்திலுள்ள காடு மற்றும் வனவிலங்கு அதிகாரிகளிடம் அனுமதி பெற வேண்டும்

thanmedu இது பார்க்கும் புள்ளி-மூணாறு

4. அணயிரங்கல் அருவிகள்

சின்னக்கானலிலிருந்து 7 கி.மீ தொலைவு சென்றால் அணயிரங்கல் என்ற இடத்தைச் சென்று அடையலாம். மூணாறு டவுனிலிருந்து 22 கி.மீ தொலைவு உள்ள அணயிரங்கல் முழுவதும் பசுமையான தேயிலைத் தோட்டங்களாகக் காணப்படும் இந்த அழகிய நீர்த்தேக்கத்திற்கு ஒரு முறை சென்று வருவது மறக்க முடியாத அனுபவமாக இருக்கும். அணயிரங்கல் அணையைச் சுற்றி தேயிலைத் தோட்டங்களும் பசுமை மாறாக் காடுகளும் இருக்கும்.
.

மூணாறில் உள்ள Attukal Waterfals

5. டாப் ஸ்டேஷன்

மூணாறு டவுனிலிருந்து 3 கி.மீ தொலைவிலுள்ள டாப் ஸ்டேஷன் கடல் மட்டத்திலிருந்து 1700 கி.மீ உயரத்தில் உள்ளது. இது மூணாறு – கொடைக்கானல் ரோட்டில் இருக்கும் மிக உயரமான இடமாகும். மூணாறுக்கு வரும் சுற்றுலாப் பயணிகள் டாப் ஸ்டேஷனின் வியூ பாயிண்ட்டிற்குச் சென்று அழகிய காட்சிகளையும் அண்டை மாநிலமான தமிழ்நாட்டின் காட்சிகளையும் கண்டு மகிழ்வர். மூணாறின் நீலகுறிஞ்சி மலரும் இடங்களுள் ஒன்றாகவும் இது உள்ளது.

மூணாறில் உள்ள டாப் ஸ்டேஷன்

6.Kundla ஏரி

பெடல் படகு Kundla ஏரி என்று ஜோடி ஒன்றுக்கு ரூ .150 செலவாகும் ஒவ்வொரு மணி நேரமும் கேரள தேனிலவு தொகுப்புகள் ஒரு பிரபலமான நடவடிக்கை ஆகும் . குண்டலா பன்னிரண்டு ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை பூக்கும் இது ஆசியாவின் முதல் கமான் அணை மற்றும் நீலா Kurunji மலர்கள், குண்டலா ஏரி சுற்றி மலைகள், பள்ளத்தாக்குகள் மலர்ந்து. எக்கோ பாயிண்ட் கத்த மற்றும் போது ஜன்னல் ஷாப்பிங் மற்றும் இந்த சுற்றுலாத்தளம் சுற்றி பொம்மை கடைகள் சுற்றி மூணாறு வருகை விருந்தினர்கள் ஒரு பிரபலமான கடந்த நேரம் உருவாக்கப்படும் என்று எதிரொலி இருந்து அதன் பெயர்கள் பெறுகிறார். புதிய மலை காற்று, மூடுபனி உடையில் மலைகளால் மற்றும் அழகான காட்சி அது ஒரு வருகை மதிப்பு செய்ய. வேகம் படகு ஒரு பிரபலமான நடவடிக்கை ஆகும்

7. Mattupetty அணை

மூணாறிலிருந்து 13 கி.மீ தொலைவிலுள்ள மற்றுமொரு அழகிய இடம் மாட்டுபெட்டி ஆகும். கடல் மட்டத்திலிருந்து 1700  மீட்டர் உயரத்திலுள்ள மாட்டுபெட்டி அங்கு கட்டப்பட்டுள்ள அணை மற்றும் அழகான ஏரி மற்றும் அருமையான படகு சவாரிகள் ஆகியவற்றின் மூலம் அந்தக்குன்றினச் சுற்றியுள்ள நிலப்பரப்பினைக் கண்டு மகிழ்வதற்கு ஏற்ற இடமாக உள்ளது. மாட்டுபெட்டி அங்குள்ள உயர்தரமான பால்பண்ணைக்குப் பெயர் பெற்றதாகும். அந்தப் பண்ணை இந்தோ – சுவிஷ் கால்நடை திட்டம் மூலம் நடத்தப்படுகிறது. இங்கு வெவ்வேறு வகையான அதிக பால்தரும் பசுக்களின் இனங்களைக் காணலாம். மாட்டுபெட்டியில் அழகான தேயிலைத் தோட்டங்கள், உருண்டை புல்வெளிகள் மற்றும் சோளக்காடு ஆகியவை இருப்பதோடு மலையேற்றம் மற்றும் பல்வேறு வகை பறைவைகளின் வாழிடாகவும் இது உள்ளது

8.Eravikulam தேசிய பூங்கா

மூணாறைச் சுற்றியுள்ள இடங்களுள் மிகவும் பார்க்கத்தக்க ஒன்று எரவிகுளம் தேசியப் பூங்கா ஆகும். மூணாறிலிருந்து 15 கி.மீ தொலைவில் உள்ள இந்தப் பூங்கா பயங்கரமான காட்டு விலங்கான நீலகிரி தாருக்குப் புகழ் பெற்றதாகும். 97 ச.கி.மீ பரப்பளவில் பரந்து காணப்படும் இந்தப் பூங்கா அரியவகை பட்டாம்பூச்சிகள், விலங்குகள் மற்றும் பறவைகள் ஆகியவை வாழும் இடமாக உள்ளது. மலையேற்றத்திற்கு உகந்த தேயிலைத் தோட்ட காட்சிகள் மற்றும் மஞ்சு சூழ்மலைகள் போன்ற விந்தையான காட்சிகளை வழங்குகிறது. இந்தப் பூங்கா நீலகுறிஞ்சியால் போர்த்தப்பட்டது போல் பூத்து நிற்கும் காலத்தில் வெப்பமான இடமாக மாறிவிடும். இது மேற்குத் தொடர்ச்சியின் அடிவாரத்தில் பன்னிரண்டு ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை பூக்கும் ஒரு மாறுபட்ட இயற்கை விந்தை கொண்ட பூ வகையாகும். கடைசியாக  2006ஆம் ஆண்டு பூ பூத்தது.

9. Marayoor Dolmens

ஆதியான, கவர்ச்சியான, சாகசங்கள், வேறுபட்ட மற்றும் அழகான – Marayoor நீர்வீழ்ச்சிகளும் ஒரு நிலம் உள்ளது, ஆறுகள், பாறை மலைகள், மூங்கில் காடுகள், சந்தன மரங்களை, குடவரை கோயில்கள் மற்றும் ஓவியங்கள். Marayoor உள்ள Dolmens கல் வயது செல்கிறது மற்றும் மலையாளம் dolmens Muniyaras அல்லது சாதுக்கள் கூடாரம் என அழைக்கப்படுகின்றன . Dolmens பாறை அடுக்குகளை பயன்படுத்தி உருவாக்கப்பட்ட, பக்கங்களிலும் மற்றும் நான்காவது அடுக்கில் மூன்று ஒரு கூரை போன்ற இந்த மூன்று மேல் வைக்கப்படும். உடன் dolmens உள்ளன 5 ராக் slabsas நன்கு அங்கு நுழைவாயிலில் ஒரு திறப்பு முன் சுவர் போன்ற 5th கல்லில் செயல்கள். பன்னிரண்டு ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை மட்டுமே மலரும் என்று Neelakurinji மலர்கள் அதே Marayoor மற்றொரு கண்கவர் சொந்த உள்ளது.

Marayoor உள்ள Dolmens கல் வயது செல்கிறது

சுற்றுலா பயணிகள் வழிமுறைகள் – Marayoor Dolmens மட்டுமே சாலை அணுகலாம் Kovilkadavu இது தொலைவில் Marayoor Kanthalloor பாதை உள்ளது 48 மூணாறு இருந்து மற்றும் கிலோமீட்டர் பயஸ் நகர் இது தொலைவில் 50 மூணாறு இருந்து கிலோமீட்டர். நீங்கள் வரலாற்றில் ஆர்வம் இருந்தால் மட்டும் Marayoor Dolmens வருகை போய் Marayoor காலநிலை மூணாறு இருந்து முற்றிலும் மாறுபட்ட என.

10. ஆனைமுடி

எரவிகுளம் தேசியப் பூங்காவினுள் அமைந்துள்ள இடம் ஆனைமலை சிகரமாகும். தேன்னிந்தியாவின் மிக உயரமான இந்தச் சிகரம் 2700 மீ உயரம் உள்ளது. இந்தச் சிகரத்தில் ஏறுவதற்கு எரவிகுளத்திலுள்ள காடு மற்றும் வனவிலங்கு அதிகாரிகளிடம் அனுமதி பெற வேண்டும்.

Anaimudi பீக் இமயமலை வெளியே இந்தியாவில் மிக உயர்ந்த இடம் ஆகும்

 

11. இந்தோ ஸ்விஸ் டைரி பண்ணை

இந்தோ ஸ்விஸ் நாட்குறிப்பில் விவசாய திட்டம் அல்லது கால்நடை திட்டம் Mattupetty அணை அருகே அமைந்துள்ள. இந்த திட்டம் டி அதிக மகசூல் கால்நடை உற்பத்தி உருவாக்கப்பட்ட மற்றும் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்டது இருந்தது 1963 இந்தியா மற்றும் சுவிஸ் அரசாங்கம் இடையிலான இருதரப்பு ஒப்பந்தத்தின் ஒரு பகுதியாக. பரந்த பண்ணை மலைகள் மீது சுதந்திரமாக மேய்ச்சல் கால்நடை பார்வை எந்த சுற்றுலா அவரது வாழ்க்கை முழுவதும் நான் திட்டத்தில் எப்போதும் வைத்திருக்க முடியும் இது ஒரு தனிப்பட்ட அனுபவம் தற்போது கேரள கால்நடை அபிவிருத்தி மற்றும் பால் விற்பனை வாரியம் இயக்கப்படும் உள்ளது.

ஆண்டில் தொடங்கப்பட்டது 1963 இந்தியா மற்றும் சுவிஸ் அரசாங்கம் இடையிலான இருதரப்பு ஒப்பந்தத்தின் ஒரு பகுதியாக
சுற்றுலா பயணிகள் வழிமுறைகள் – இந்தோ ஸ்விஸ் நாட்குறிப்பில் விவசாய திட்டம் தற்போது சுற்றுலா பயணிகள் திறந்த அல்ல

12. லொக்கார்ட்டை இடைவெளி

லொக்கார்ட்டை இடைவெளி Mattupetty நெருக்கமாக உள்ள மற்றும் சாகச மலையேற்றம் மற்றும் சாகச நடவடிக்கைகள் ஒரு சிறந்த இடத்தில் உள்ளது. மூணாறில் உள்ள இந்த சுற்றுலாத்தளம் புதிய மலை காற்று உள்ளது , மூடுபனி உடையில் தேயிலை தோட்டத்தில் மலைகள் மற்றும் மூணாறில் உள்ள பள்ளத்தாக்குகள் அழகான காட்சி.

லொக்கார்ட்டை இடைவெளி நன்கு சாகச சுற்றுலா அறியப்படுகிறது

13. Cheeyapara அருவிகள்

Cheeyappara நீர்வீழ்ச்சி Neriamangalam பிறகு மற்றும் Adimali முன் மூணாறு செல்லும் வழியில் இருக்கும் மற்றும் கீழே இருந்து இரண்டாவது படி அருகே சாலை இருந்து ஒரு பெரிய காட்சி செய்யும் ஏழு படிகளில் கீழே பாய்கிறது. வளரா அடர்ந்த இயற்கை காடுகள் சூழப்பட்டது என்று Cheeyapara அருகே மற்றொரு நீர்வீழ்ச்சி. உண்மையில், இது மூணாறு அடையும் முன் ஒரு இடைவெளி ஒரு சூடான தேநீர் அனுபவிக்க மற்றும் ஒரு நல்ல இடத்தில் உள்ளது.

Cheeyapara நீர்வீழ்ச்சிகள் சாலை இருந்து ஒரு பெரிய காட்சி செய்யும் ஏழு படிகளில் கீழே பாய்கிறது

15. Meesapulimala

நீங்கள் நடைபயணம் கொண்டு இருந்தால், பின்னர் Meesapulimala மலையேற்றம் மூணாறு செய்ய ஒரு நல்ல செயல்பாடு இருக்கும். மலையேற்ற vally அமைதியாக என்று ஒரு இடத்தில் இருந்து தொடங்குகிறது மற்றும் தேயிலை தோட்டங்களில் மற்றும் காடுகள் இடையே செல்கிறது . Meesapulimala மேல், மற்றும் அது ஒரு cloudless நாள் என்றால், நீங்கள் இதுவரை மற்றும் பரந்த மூணாறு தேயிலை தோட்டங்கள் அழகு பார்க்க முடியும்.

meesapulimala மலையேற்றம்-மூணாறு

 

  • அருகிலுள்ள இரயில் நிலையம் : தேனி (தமிழ்நாடு) 60 கி.மீ தொலைவு. சங்கனாச்சேரி 93 கி.மீ தொலைவு.
  • அருகிலுள்ள விமான நிலையம் : மதுரை (தமிழ்நாடு) 140 கி.மீ தொலைவில் உள்ளது. கொச்சின் பன்னாட்டு விமான நிலையம்:190 கி.மீ தொலைவில் உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here