தோசை சாப்பிடுவதால் இவ்வளவு பயன்களா??

0
62

பரபரப்பான இந்த உலகில் ஆரோக்கியமாகவும், உடலை கட்டுக்கோப்பாகவும் வைத்துக்கொள்வது என்பது அவசியமான ஒன்றாக மாறிவிட்டது. நீங்கள் எவ்வளவுதான் உடற்பயிற்சிகள் செய்தாலும் உணவு விஷயத்தில் கட்டுக்கோப்பாக இல்லாத வரை நம்மால் ஆரோக்கிய வாழ்வை வாழ முடியாது. ஆரோக்கிய உணவுகள் என்னும்போது நாம் தினசரி சாப்பிடும் உணவுகளில் பல உணவுகள் நமக்கே தெரியாமல் பல நன்மைகளை வழங்கக்கூடும்.

எடையை குறைக்க தோசை சாப்பிடலாமா? பொதுவாகவே தென்னிந்திய உணவுகள் ஆரோக்கியமானவை மற்றும் சுவையானவை என்ற கருத்து உள்ளது, ஆனால் அவை எப்படி தயாரிக்கப்படுகிறது என்பதை பொறுத்தே இது நிர்ணயிக்கப்படுகிறது. பொதுவாக பிளைன் தோசை மிகவும் ஆரோக்கியமானதாக கருதப்படுகிறது, ஏனெனில் இதில் எந்தவிதமான கூடுதல் திணிப்புகளும் இல்லை. ஓட்ஸ் மற்றும் தானியங்களில் தோசை சுடுவது குறைவான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் இருப்பதாகவும், எடை குறைப்பிற்கும் வழிவகுக்கிறது. எனவே எடையை குறைக்க விரும்புபவர்கள் தாராளமாக தோசையை சாப்பிடலாம்.

இந்தியர்களின் உணவுகளில் குறிப்பாக தமிழர்களின் தினசரி உணவுகளில் முக்கிய இடத்தை பிடித்திருக்கும் ஒரு உணவு தோசை ஆகும். ஆனால் உடல் எடையை பராமரிக்க வேண்டும் என்று நினைப்பவர்கள் தோசை சாப்பிடலாமா? கூடாதா? என்ற கேள்வி பலரின் மனதில் இருக்கும். தோசை சாப்பிடுவது எடையை குறைக்க உதவுமா? இல்லையா?என்பதை இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்

எடையை குறைக்க தோசை சாப்பிடலாமா?
பொதுவாகவே தென்னிந்திய உணவுகள் ஆரோக்கியமானவை மற்றும் சுவையானவை என்ற கருத்து உள்ளது, ஆனால் அவை எப்படி தயாரிக்கப்படுகிறது என்பதை பொறுத்தே இது நிர்ணயிக்கப்படுகிறது. பொதுவாக பிளைன் தோசை மிகவும் ஆரோக்கியமானதாக கருதப்படுகிறது, ஏனெனில் இதில் எந்தவிதமான கூடுதல் திணிப்புகளும் இல்லை. ஓட்ஸ் மற்றும் தானியங்களில் தோசை சுடுவது குறைவான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் இருப்பதாகவும், எடை குறைப்பிற்கும் வழிவகுக்கிறது. எனவே எடையை குறைக்க விரும்புபவர்கள் தாராளமாக தோசையை சாப்பிடலாம்.
எடை குறைப்பு

இந்த சுவையான உணவு சமநிலையான பொருட்களை கொண்டிருப்பதன் மூலம் உடலுக்குத் தேவையான ஊட்டச்சத்துக்களை வழங்குகிறது. உளுந்து மற்றும் அரிசி கொண்டு தயாரிக்கப்படுவதால் இதில் ஆரோக்கியமான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் மற்றும் புரதங்கள் உள்ளது. இது உங்கள் ஊட்டச்சத்து எண்ணிக்கையைநிலையாக வைத்திருக்கஅனைத்தையும் கொண்டிருப்பதால் எடையை குறைக்க விரும்புபவர்களுக்கு ஆரோக்கியமான உணவாக இருக்கிறது.

எளிதான செரிமானம் தோசை இயற்கையான பொருள்களின் மூலம் தயாரிக்கப்படுகிறது மேலும் மாவானது குறைந்தது 6 முதல் 7 மணி நேரம் வரை புளிக்க வைக்கப்படுகிறது. இதன்மூலம் இதில் தாவர புரோட்டின்கள் அதிகரிக்கிறது. இதிலிருக்கும் நொதித்தல் விளைவாக இது விரைவில் செரிமானம் அடைகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here